กระทู้แนะนำ โมเดลกระดาษรูปคุณหมอตุล
                มองโลกสดใสหลังทำ Lasik
               การ์ตูนความรู้เรื่องต้อหิน
               Anniversary Drtulaya.com "ความประทับใจ...คุณหมอตุลยา"
               Chic by Sunglasses

Pages: [1]
  Print  
Author Topic: นอกจาก vislube แล้ว vidisic eye gel ใช้ได้มั้ยคะ  (Read 5689 times)
aomaomja
Newbie
*

« on: March 04, 2010, 03:45:56 pm »

คือว่าไปทำเลสิกมา แล้วตาแห้งค่ะ หมอที่ทำเลสิกให้ ก็ให้ใช้ vislube หยอด
เราก็หยอดไปสักพัก

แล้วเราก็ไปหาหมอที่ รพ.รัฐแห่งนึงค่ะ เพราะเบิกค่า vislube จากที่นี่ได้
หมอที่นี่จ่ายยา vidisic eye gel มาด้วย

เราไม่รู้ว่าจะหยอดดีมั้ยคะ ไม่กล้า เพราะหมอคนที่ทำเลสิกให้ ไม่ได้สั่ง
และยังไม่ถึงกำหนดนัดคุณหมอด้วย เลยไม่รู้จะไปถามใคร
ว่า vidisic ใช้ร่วมกันได้รึเปล่า

สอบถามคุณหมอตุลด้วยนะค้า ขอบคุณมากๆค่ะ

Share  

PIM
Administrator
Hero Member

« Reply #1 on: March 04, 2010, 03:53:22 pm »

จริงแล้วๆ มันก็คือน้ำตาเทียมอีกแบบหนึ่ง คะ ลักษณะจะเป็นคล้ายเนื้อเจล หรือขี้ผึ้งประมาณนั้นคะ ส่วนใหญ่จะใช้เวลากลางคืนคะ เพราะเวลาใช้นั้นมันจะเคลือบตาแล้วจะทำให้เรามองไม่ค่อยชัดค่อนข้างนาน จนกว่าตัวยาจะซึมไปทั่วคะ 

drtulaya
Hero Member

« Reply #2 on: March 05, 2010, 08:19:45 pm »

ทำเลสิกนานหรือยังคะ

care 4 ur eyes
Pages: [1]
  Print  

Jump to: