กระทู้แนะนำ โมเดลกระดาษรูปคุณหมอตุล
                มองโลกสดใสหลังทำ Lasik
               การ์ตูนความรู้เรื่องต้อหิน
               Anniversary Drtulaya.com "ความประทับใจ...คุณหมอตุลยา"
               Chic by Sunglasses

Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ลูกชิ้นปั้นสด...ถนนคนเดินเชียงใหม่  (Read 14109 times)
chantana_wan
Full Member

« on: July 15, 2012, 01:37:47 pm »

ใครไม่รู้จักถนนคนเดินเชียงใหม่ยกมือขึ้นคะ ไม่มีแน่นอนเลยใช่ไหมค่ะ
วันนี้เลยอยากแนะนำค่ะ เมนูกินเล่น ๆ อร่อย ๆ แต่ก็อิ่มนะค่ะ กะนี่เลยค่ะ
"ลูกชิ้นปั้นสดท่าแพ...แห่งถนนคนเดินเชียงใหม่"

วิธีทำ .... ก็เหมือนง่ายนะคะ แม่ค้าจะปั้นลูกชิ้น เป็นลูก ๆ แล้วก็ต้มในกระทะ
พอสุกก็ยกขึ้นขายกันสด ๆ เลยค่ะ ลูกค้าจะได้รับความอร่อยกันแบบถูกร้อน ๆ
ที่อร่อยที่สุด คือ "น้ำจิ้ม 3 รส" ที่ต้องบอกว่าแซบเรียกพี่เลยที่เดียวคะ

จากรูปดูแล้วอาจยังไ่ม่น่าทาน ใครแวะมาที่ถนนคนเดินเชียงใหม่วันอาทิตย์
สามารถแวะชิมทานได้ที่ 2 สาขา : ข้าง ๆ อนุสาวรีย์ 3 กษัตริย์ แล้วก็ในวัดหมื่นล้าน
ใกล้ ๆ กะประตูท่าแพ คะ

ของจะอร่อย ๆ ไม่อร่อยเค้าว่าให้ดูที่หุ่นแม่ค้าก็มีส่วนเกี่ยวนะคะ ใครไปชิมมาแล้ว
ก็มาเล่าให้กันฟังบ้างนะคะ......
[/b]

Share  

chantana_wan
Full Member

« Reply #1 on: July 15, 2012, 01:40:13 pm »

ใครไปชิมแล้วเห็นเจ้ฝน เจ้ืาของร้านอย่าลืมบอกนะค่ะว่า ตามมาจากเวปของคุณหมอตุลยา เดี๋ยวเจ้จะจัดโปร ฯ ให้ค่ะ  i34

PIM
Administrator
Hero Member

« Reply #2 on: July 16, 2012, 10:30:26 am »

คุณเปน่ารักที่สุดเลยค่ะ เห็นแล้วหิวเลย ขอบคุณด้วยนะค่ะ  i47

All About Lasik
admin
Administrator
Sr. Member

« Reply #3 on: July 17, 2012, 10:49:24 am »

น่าทานมากๆเคยค่ะ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: